สืบเนื่องจากโรงเรียนบ้านใหม่พัฒนาจะได้รับการประเมินเป็นโรงเรียนดีศรีตำบล ในวันที่ ๑๘ มีนาคม ๒๕๕๖ ทางโรงเรียนโกสัมพีวิทยาซึ่งนับได้ว่าเป็นโรงเรียนที่มีการประสานงานให้ความช่วยเหลือกันมาโดยตลอด รวมทั้งนักเรียนที่จบชั้น ป.๖ จากโรงเรียนบ้านใหม่พัฒนาก็จะเข้ามาศึกษาต่อที่โรงเรียนโกสัมพีวิทยาอย่างต่อเนื่อง ดังนั้นในกิจกรรมที่มีความสำคัญนี้ทางโรงเรียนโกสัมพีวิทยาจึงได้จัดการแสดงเข้าร่วมในการประเมินโรงเรียนดีศรีตำบล ๒ ชุดการแสดง และยังได้ร่วมทำกิจกรรมสนุกสนานกับนักเรียนอีกด้วย
![](http://www.kosampee.com/images/column_1366357078/dance001.jpg)
|
![](http://www.kosampee.com/images/column_1366357078/dance002.jpg)
|
![](http://www.kosampee.com/images/column_1366357078/dance003.jpg)
|
![](http://www.kosampee.com/images/column_1366357078/dance004.jpg)
|
การแสดงชุดโกสัมพีเมืองนี้มีมนต์ ที่สนุกสนานและสวยงาม |
![](http://www.kosampee.com/images/column_1366357078/dance005.jpg)
|
![](http://www.kosampee.com/images/column_1366357078/dance006.jpg)
|
![](http://www.kosampee.com/images/column_1366357078/dance007.jpg)
|
การแสดงชุดทวยเทพอำนวยพรที่สวยงาม |
![](http://www.kosampee.com/images/column_1366357078/dance008.jpg)
|
![](http://www.kosampee.com/images/column_1366357078/dance009.jpg)
|
![](http://www.kosampee.com/images/column_1366357078/dance010.jpg)
|
จบการการแสดงยังได้ร่วมกิจกรรมสนุกสนานกับนักเรียน |